Tungsten Alloy wani nau'i ne na kayan gami da ƙarfe tungsten (W) a matsayin lokaci mai wuya da nickel (Ni), ƙarfe (Fe), jan ƙarfe (Cu) da sauran abubuwan ƙarfe azaman lokacin haɗin gwiwa. Yana da kyawawan kaddarorin thermodynamic, sinadarai da lantarki kuma ana amfani dashi sosai a cikin tsaron ƙasa, soja, sararin samaniya, jirgin sama, mota, likitanci, na'urorin lantarki da sauran fagage. Abubuwan asali na tungsten gami an gabatar da su ne a ƙasa.
1. Babban yawa
Maɗaukaki shine maɗaukakin kowace raka'a ƙarar abu da siffar abu. Yana da alaƙa kawai da nau'in sinadari kuma ba shi da alaƙa da yawansa da girma. The yawa na tungsten gami ne kullum 16.5 ~ 19.0g/cm3, wanda shi ne fiye da sau biyu yawa na karfe. Gabaɗaya, mafi girman abun ciki na tungsten ko ƙananan abun ciki na ƙarfe na haɗin gwiwa, mafi girma da yawa na tungsten gami; Akasin haka, yawan adadin kayan haɗin gwal yana ƙasa. Girman 90W7Ni3Fe kusan 17.1g/cm3, na 93W4Ni3Fe kusan 17.60g/cm3, na 97W2Ni1Fe kuma kusan 18.50g/cm3.
2. Babban wurin narkewa
Matsayin narkewa yana nufin yanayin zafin da abu ke canzawa daga ƙarfi zuwa ruwa ƙarƙashin wani matsi. Narke batu na tungsten gami yana da in mun gwada da high, game da 3400 ℃. Wannan yana nufin cewa kayan haɗin gwal yana da tsayayyar zafi mai kyau kuma ba shi da sauƙin narkewa.
3. Babban taurin
Taurin yana nufin iyawar kayan don tsayayya da nakasar shigar da wasu abubuwa masu wuya suka haifar, kuma yana ɗaya daga cikin mahimman alamun juriya na kayan abu. Taurin tungsten gami shine gabaɗaya 24 ~ 35HRC. Gabaɗaya, mafi girman abun ciki na tungsten ko ƙananan ƙarfe na haɗin gwiwa, mafi girman taurin tungsten gami da mafi kyawun juriya; Akasin haka, ƙananan taurin gami, mafi muni da juriya na lalacewa. Taurin 90W7Ni3Fe shine 24-28HRC, na 93W4Ni3Fe shine 26-30HRC, kuma na 97W2Ni1Fe shine 28-36HRC.
4. Kyakkyawan ductility
Ductility yana nufin ikon nakasar filastik na kayan kafin fashe saboda damuwa. Ƙarfin kayan aiki ne don amsa damuwa da lalacewa ta dindindin. Yana shafar abubuwa kamar rabon albarkatun ƙasa da fasahar samarwa. Gabaɗaya, mafi girman abun ciki na tungsten ko ƙananan abun ciki na ƙarfe na haɗin gwiwa, ƙarami da elongation na tungsten gami; A akasin wannan, elongation na gami yana ƙaruwa. Tsawon 90W7Ni3Fe shine 18-29%, na 93W4Ni3Fe shine 16-24%, kuma na 97W2Ni1Fe shine 6-13%.
5. Ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi
Ƙarfin ɗamara shine mahimmancin ƙimar canji daga nakasar filastik iri ɗaya zuwa nakasar kayan filastik na gida, da kuma matsakaicin ƙarfin ɗaukar kayan ƙarƙashin yanayin tashin hankali. Yana da alaƙa da abun ciki na kayan abu, rabon albarkatun ƙasa da sauran dalilai. Gabaɗaya, ƙarfin jujjuyawar gami na tungsten yana ƙaruwa tare da haɓaka abun ciki na tungsten. Ƙarfin ƙarfi na 90W7Ni3Fe shine 900-1000MPa, kuma na 95W3Ni2Fe shine 20-1100MPa;
6. Kyakkyawan aikin kariya
Ayyukan garkuwa yana nufin iyawar kayan don toshe radiation. Tungsten gami yana da kyakkyawan aikin garkuwa saboda girmansa. Matsakaicin adadin tungsten yana da 60% sama da na gubar (~ 11.34g/cm3).
Bugu da kari, manyan ma'auni na tungsten ba su da guba, abokantaka da muhalli, marasa aikin rediyo, ƙarancin haɓakar haɓakar thermal da kuma kyakkyawan aiki.
Lokacin aikawa: Janairu-04-2023