Babban bambance-bambance tsakanintungsten electrode mai ban tsorokuma lanthanum tungsten electrode sune kamar haka:
1. Daban-daban sinadaran
Thoriumtungsten lantarkiBabban sinadaran sune tungsten (W) da thorium oxide (ThO₂). Abubuwan da ke cikin thorium oxide yawanci tsakanin 1.0% -4.0%. A matsayin sinadari mai aikin rediyo, aikin rediyo na thorium oxide na iya haɓaka ikon fitar da lantarki zuwa wani ɗan lokaci.
Lanthanum tungsten lantarki: Ya ƙunshi tungsten (W) da lanthanum oxide (La₂O₃). Abubuwan da ke cikin lanthanum oxide kusan 1.3% - 2.0%. Yana da ƙarancin ƙasa oxide kuma baya aiki da rediyo.
2. Halayen aiwatarwa:
Ayyukan fitarwa na lantarki
Thoriumtungsten lantarki: Saboda lalatawar rediyoaktif na thorium element, za a samar da wasu electrons kyauta akan saman lantarki. Wadannan electrons suna taimakawa wajen rage aikin lantarki, ta yadda za su kara karfin fitar da wutar lantarki. Hakanan yana iya fitar da electrons a tsaye a ƙananan yanayin zafi, wanda ke sa ya fi kyau a wasu lokuta kamar walda AC inda ake buƙatar ƙaddamar da baka akai-akai.
Lanthanum tungsten lantarki: Aikin fitar da lantarki shima yana da kyau. Ko da yake babu ƙararrakin lantarki na rediyoaktif, lanthanum oxide na iya daidaita tsarin hatsi na tungsten kuma ya kiyaye wutar lantarki a kyakkyawan kwanciyar hankali na fitar da lantarki a babban zafin jiki. A cikin tsarin walda na DC, yana iya samar da tsayayyen baka kuma ya sa ingancin walda ɗin ya zama iri ɗaya.
Juriya mai ƙonewa
Thorium tungsten lantarki: A cikin yanayin zafi mai zafi, saboda kasancewar thorium oxide, za a iya inganta juriya na ƙona lantarki zuwa wani matsayi. Koyaya, tare da karuwar lokacin amfani da haɓakar walda na yanzu, shugaban lantarki zai ci gaba da ƙonewa zuwa wani yanki.
Lanthanum tungsten lantarki: Yana da kyakkyawan juriya na ƙonawa. Lanthanum oxide na iya samar da fim mai kariya a kan farfajiyar lantarki a babban zafin jiki don hana ƙarin oxidation da ƙona tungsten. A lokacin babban walda na yanzu ko ayyukan walda na dogon lokaci, sifar ƙarshen lanthanum tungsten electrode na iya kasancewa da kwanciyar hankali, yana rage yawan maye gurbin lantarki akai-akai.
Arc farawa aiki
Thorium tungsten electrode: Yana da sauƙi don fara baka, saboda ƙananan aikinsa yana ba da damar kafa tashar gudanarwa tsakanin lantarki da walƙiya da sauri a lokacin farawa arc, kuma za'a iya kunna baka a hankali.
Lanthanum tungsten lantarki: Aikin farawa na baka yana ɗan ƙasa da na thorium tungsten electrode, amma a ƙarƙashin saitunan siginar kayan walda da suka dace, har yanzu yana iya cimma kyakkyawan sakamako na farawa. Kuma yana aiki da kyau a cikin kwanciyar hankali bayan farawar baka.
3. Yanayin aikace-aikace
Thoriumtungsten lantarki
Saboda kyakkyawan aikin fitar da wutar lantarki da aikin fara aiki, ana amfani da shi sau da yawa a cikin walƙiya na AC argon, musamman lokacin walda aluminum, magnesium da gami da sauran kayan da ke da buƙatun farawa masu girma. Koyaya, saboda kasancewar aikin rediyo, ana iyakance amfani da shi a wasu lokuta tare da ƙaƙƙarfan buƙatun kariya na radiation, kamar kera kayan aikin likita, walda kayan aikin masana'antar abinci da sauran fannoni.
Lanthanum tungsten lantarki
Saboda babu haɗarin rediyoaktif, kewayon aikace-aikacen sa ya fi fadi. Ana iya amfani da shi a DC argon baka waldi da wasu AC argon baka waldi al'amura. Lokacin walda kayan kamar bakin karfe, carbon karfe, jan karfe gami, da dai sauransu, zai iya exert ta barga aikin baka da kyau kona juriya don tabbatar waldi quality.
4. Tsaro
Thorium tungsten electrode: Domin ya ƙunshi thorium oxide, wani abu mai radiyo, zai haifar da wasu haɗari na rediyo yayin amfani. Idan an fallasa na dogon lokaci, yana iya yin illa ga lafiyar masu aiki, gami da haɓaka haɗarin cututtuka kamar kansa. Don haka, lokacin amfani da laturorin tungsten masu banƙyama, ana buƙatar ɗaukar tsauraran matakan kariya daga radiation, kamar sanya tufafin kariya da amfani da na'urorin sa ido na radiation.
Lanthanum tungsten lantarki: ba su ƙunshi abubuwan da ke kunna rediyo ba, suna da lafiya, kuma baya buƙatar damuwa game da gurɓataccen rediyo yayin amfani, saduwa da kariyar muhalli da buƙatun lafiya da aminci.
Lokacin aikawa: Dec-19-2024